Nội dung của tiêu chuẩn phương pháp tiếp cận trong dạy và học cao đẳng, trung cấp sư phạm

Ngày hỏi:19/02/2020

Xin hỏi: Trong các tiêu chuẩn đánh giá chất lượng chương trình đào tạo, thì tiêu chuẩn phương pháp tiếp cận trong dạy và học được quy định như thế nào trong văn bản pháp luật mới nhất? Xin nhờ sự hỗ trợ từ ban tư vấn. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 8 Thông tư 02/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ ngày 23/3/2020) quy định tiêu chuẩn phương pháp tiếp cận trong dạy và học như sau:

      1. Mục tiêu giáo dục được tuyên bố rõ ràng và được phổ biến tới các bên liên quan.

      2. Hoạt động dạy và học được thiết kế phù hợp để đạt được chuẩn đầu ra.

      3. Hoạt động dạy và học thúc đẩy việc hình thành và phát triển những phẩm chất và năng lực cần thiết của nhà giáo cho người học, nâng cao khả năng học tập suốt đời của người học.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn