Phòng quản lý học sinh trường trung học phổ thông được đặt ở đâu?

Ngày hỏi:19/06/2020

Những trường trung học phổ thông có tổ chức nội trú cho học sinh thì sẽ có phòng quản lý học sinh. Vậy cho hỏi phòng này được bố trí ở đâu để đảm bảo yêu cầu ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 6đ Điều 18 Tiêu chuẩn cơ sở vật chất các trường mầm non, TH, THCS, THPT và trường phổ thông có nhiều cấp học Ban hành kèm theo Thông tư 13/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ 11/07/2020) quy định về phòng quản lý học sinh của trường trung học phổ thông như sau:

      - Phòng quản lý học sinh (đối với trường có tổ chức nội trú): bố trí ở khu nhà ở nội trú, dùng cho giáo viên quản lý học sinh nội trú.

      Như vậy, phòng quản lý học sinh phải được bố trí ở khu nhà nội trú.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn