Phòng tin học trường trung học cơ sở không được nhỏ hơn 60m2

Ngày hỏi:10/12/2020

Hiện tại trường trung học cơ sở của chúng tôi chuẩn bị xây dựng phòng bộ môn tin học. Không biết theo quy định thì diện tích tối thiểu để xây dựng phòng là bao nhiêu m2?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1b Điều 5 Quy định phòng học bộ môn của cơ sở giáo dục Ban hành kèm theo Thông tư 14/2020/TT-BGDĐT quy định như sau:

      - Trường trung học cơ sở:

      Đối với phòng học bộ môn Khoa học tự nhiên, Tin học, Ngoại ngữ, Đa chức năng diện tích làm việc tối thiểu cho một học sinh là 1,85m2 và mỗi phòng có diện tích không nhỏ hơn 60m2

      Như vậy, theo quy định trên thì đối với phòng bộ môn tin học thì diện tích xây dựng tối thiểu phải 60m2.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn