Phụ cấp tổ trưởng tổ chuyên môn được áp dụng trong cả thời gian nghỉ hè

Ngày hỏi:18/03/2016
Tôi là giáo viên trong biên chế của một trường mầm non công lập. Hiện tôi đang là tổ trưởng tổ mẫu giáo 4 tuổi. Phụ cấp tổ trưởng của tôi có được tính trong tháng nghỉ hè không, hay chỉ được áp dụng trong 10 tháng của năm học? – Trịnh Thị Huyền (trinhhuyen***@gmail.com).

    Nội dung này được Luật Giải Phóng tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 3 Thông tư số: 48/2011/TT-BGDĐT ngày 25/10/2011 của Bộ GD&ĐT “Quy định chế độ làm việc đối với giáo viên mầm non “, nêu rõ: Thời gian nghỉ hằng năm của giáo viên mầm non gồm: nghỉ hè và các ngày nghỉ khác, cụ thể như sau:

      - Thời gian nghỉ hè của giáo viên là 8 tuần, được hưởng nguyên lương và các phụ cấp, trợ cấp (nếu có);

      - Các ngày nghỉ khác thực hiện theo quy định của Bộ Luật lao động và các quy định hiện hành.

      Căn cứ kế hoạch năm học, quy mô, đặc điểm, điều kiện cụ thể của từng trường, Hiệu trưởng bố trí thời gian nghỉ hằng năm cho giáo viên một cách hợp lý theo đúng quy định.

      Căn cứ vào quy định nêu trên và theo thư bạn viết, phụ cấp tổ trưởng của bạn sẽ được áp dụng trong cả thời gian nghỉ hè.


    Nguồn:

    Báo Giáo dục & Thời đại
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn