Quy định đối với hành vi thông báo tuyển sinh không thực hiện đúng với nội dung của thông báo tuyển sinh.

Ngày hỏi:16/02/2016
Trường Cao đẳng nghề TH thông báo tuyển sinh 5 ngành học, trong đó có ngành cơ khí nông nghiệp. Tuy nhiên, sau khi tuyển sinh, trường Cao đẳng nghề TH chuyển số học viên này sang ngành học cơ khí ô tô. Hành vi này bị xử phạt không?

    Nội dung này được Sở Tư pháp tỉnh Thừa Thiên Huế tư vấn như sau:

    • Khoản 3 Điều 8 Nghị định số 79/2015/NĐ-CP ngày 14 tháng 9 năm 2015 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giáo dục nghề nghiệp quy định quy định: Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi thông báo tuyển sinh không đầy đủ thông tin theo quy định hoặc không thực hiện đúng với nội dung của thông báo tuyển sinh.

      Căn cứ quy định trên, hành vi của Trường Cao đẳng nghề TH là không thực hiện đúng với nội dung thông báo tuyển sinh nên bị xử phạt hành chính với mức phạt từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.


    Nguồn:

    Trang TTĐT Sở Tư Pháp tỉnh Thừa Thiên Huế
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn