Quy định khối lượng học tập tối thiểu mà người học phải đăng ký trong mỗi học kỳ tại cơ sở đào tạo giáo viên

Ngày hỏi:02/03/2020

Quy định về khối lượng học tập tối thiểu mà người học phải đăng ký trong mỗi học kỳ của sơ sở đào tạo giáo viên như thế nào? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 26 Thông tư 24/2019/TT-BGDĐT thì khối lượng học tập tối thiểu mà người học phải đăng ký trong mỗi học kỳ của cơ sở đào tạo giáo viên được quy định như sau:

      a) 14 tín chỉ cho mỗi học kỳ, trừ học kỳ cuối khóa học, đối với những người học được xếp hạng học lực trung bình trở lên;

      b) 10 tín chỉ cho mỗi học kỳ, trừ học kỳ cuối khóa học, đối với những người học đang trong thời gian bị xếp hạng học lực trung bình yếu.

      c) Không quy định khối lượng học tập tối thiểu đối với người học ở học kỳ phụ.

      Trên đây là nôi dung về khối lượng học tập tối thiểu mà người học phải đăng ký trong mỗi học kỳ của cơ sở đào tạo giáo viên. Để tìm hiểu thêm thông tin bạn có thể tham khảo ở Thông tư 24/2019/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn