Quy định về sách giáo khoa như thế nào?

Ngày hỏi:13/05/2017

Quy định về sách giáo khoa như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Hoài Nam, hiện đang là nhân viên văn phòng tại TP. HCM. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về sách giáo khoa như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoai.nam***@gmail.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Sách giáo khoa được quy định tại Khoản 3 Điều 1 Nghị định 31/2011/NĐ-CP như sau:

    Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định tiêu chuẩn, quy trình biên soạn, chỉnh sửa sách giáo khoa; quyết định duyệt và chọn sách giáo khoa để sử dụng chính thức, ổn định, thống nhất trong giảng dạy, học tập ở các cơ sở giáo dục phổ thông, bao gồm cả sách giáo khoa bằng chữ nổi, bằng tiếng dân tộc và sách giáo khoa cho học sinh trường chuyên biệt trên cơ sở thẩm định của Hội đồng quốc gia thẩm định chương trình giáo dục phổ thông và sách giáo khoa.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về sách giáo khoa. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 31/2011/NĐ-CP để nắm rõ quy định này. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn