Quy định về tiêu chuẩn cơ sở vật chất mức độ 2 của trường trung học phổ thông

Ngày hỏi:20/06/2020

Cho hỏi đối với trường trung học phổ thông thì cơ sở vật chất mức độ 2 được quy định thế nào? Nhờ tư vấn theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 20 Tiêu chuẩn cơ sở vật chất các trường mầm non, TH, THCS, THPT và trường phổ thông có nhiều cấp học Ban hành kèm theo Thông tư 13/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ 11/07/2020) quy định về cơ sở vật chất mức độ 1 của trường trung học phổ thông như sau:

      Các trường trung học phổ thông đạt tiêu chuẩn cơ sở vật chất mức độ 2 bảo đảm các quy định tại Điều 19 của Quy định này và các quy định sau:

      - Khối phòng học tập

      Phòng học bộ môn Khoa học xã hội: có tối thiểu 02 phòng.

      - Khối phòng hỗ trợ học tập

      Phòng truyền thống và phòng Đoàn Thanh niên bố trí riêng biệt.

      - Khối phụ trợ

      Phòng giáo viên: sử dụng làm nơi làm việc của giáo viên ngoài giờ dạy, trang bị đầy đủ các thiết bị theo quy định.

      - Khu sân chơi, thể dục thể thao

      + Bố trí các sân tập thể dục thể thao riêng cho từng môn;

      + Nhà đa năng: đáp ứng các hoạt động thể dục thể thao và hoạt động chung của trường.

      - Tất cả các hạng mục công trình được xây dựng kiên cố và cấp công trình xây dựng từ cấp IV trở lên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn