Quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục là gì?

Ngày hỏi:13/05/2017

Quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Hòa Bình, hiện đang sống tại Ninh Bình. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục là gì? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoabinh098***@gmail.com 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục được quy định tại Khoản 1 Điều 17 Nghị định 75/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Giáo dục như sau:

    Quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục là phân bố, sắp xếp các cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân theo vị trí địa lý, vùng lãnh thổ, trên toàn quốc và từng địa phương, cho từng thời kỳ để cụ thể hóa chiến lược phát triển giáo dục, làm căn cứ xây dựng kế hoạch phát triển giáo dục.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 75/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Giáo dục để nắm rõ quy định này. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn