Quy trình tự đánh giá trường trung học

Ngày hỏi:06/12/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về việc công nhận trường trung học đạt chuẩn quốc gia. vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi quy trình tự đánh giá trường trung học được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Minh Tuyền - Bến Tre

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quy trình tự đánh giá trường trung học được quy định tại Điều 23 Quy định về kiểm định chất lượng giáo dục và công nhận đạt chuẩn quốc gia đối với trường trung học cơ sở, trường trung học phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học ban hành kèm theo Thông tư 18/2018/TT-BGDĐT, cụ thể:

    Quy trình tự đánh giá của trường trung học gồm các bước sau:

    1. Thành lập hội đồng tự đánh giá.

    2. Lập kế hoạch tự đánh giá.

    3. Thu thập, xử lý và phân tích các minh chứng.

    4. Đánh giá các mức đạt được theo từng tiêu chí.

    5. Viết báo cáo tự đánh giá.

    6. Công bố báo cáo tự đánh giá.

    7. Triển khai các hoạt động sau khi hoàn thành báo cáo tự đánh giá.

    Trên đây là tư vấn về quy trình tự đánh giá trường trung học. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 18/2018/TT-BGDĐT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn