Quyền của các bên tham gia liên kết đào tạo đại học

Ngày hỏi:24/03/2017

Quyền của các bên tham gia liên kết đào tạo đại học. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Quyền của các bên tham gia liên kết đào tạo đại học như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền của các bên tham gia liên kết đào tạo đại học
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 9 Quy định về liên kết đào tạo Đại học Ban hành kèm theo Thông tư số 07 /2017/TT-BGDĐT ngày 15/3/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo thì:

      Quyền của các bên tham gia liên kết đào tạo

      1. Thống nhất mức thu lệ phí tuyển sinh và học phí theo quy định.

      2. Chủ động thoả thuận hợp đồng thực hiện liên kết đào tạo.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Quyền của các bên tham gia liên kết đào tạo đại học. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 07/2017/TT-BGDĐT để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn