Quyền của giáo viên khi được cử đi nâng trình độ chuẩn được đào tạo

Ngày hỏi:02/07/2020

Quyền của các giáo viên khi được cử đi nâng trình độ chuẩn được đào tạo theo quy định mới như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 10 Nghị định 71/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ 18/08/2020) quy định về quyền của giáo viên khi được cử đi nâng cao trình độ chuẩn được đào tạo như sau:

      - Được cơ quan quản lý, sử dụng tạo điều kiện về thời gian; được hỗ trợ tiền đóng học phí (áp dụng theo quy định hiện hành của pháp luật đối với sinh viên sư phạm);

      - Được tính thời gian đào tạo vào thời gian công tác liên tục;

      - Được hưởng 100 % lương và các chế độ, phụ cấp theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là các quyền của giáo viên khi được cử đi nâng cao trình độ chuẩn được đào tạo theo quy định của Nghị định 71/2020/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn