Quyền, trách nhiệm của Hiệu trưởng trong tuyển sinh trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng

Ngày hỏi:23/09/2021

Theo như quy chế tuyển sinh trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng, thì hiệu trưởng các trường có tuyển sinh trình độ này có quyền, trách nhiệm thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 17 Thông tư 05/2021/TT-BLĐTBXH có quy định về quyền và trách nhiệm của Hiệu trưởng như sau:

      1. Hiệu trưởng trường có quyền quyết định số lần tuyển sinh trong năm và hình thức tuyển sinh của trường.

      2. Hiệu trưởng trường xây dựng quy chế tuyển sinh của trường và công bố công khai trên trang thông tin điện tử của trường và các phương tiện thông tin đại chúng khác.

      3. Các hình thức xử lý vi phạm do Hiệu trưởng quyết định xử lý theo quy định tại quy chế tuyển sinh của trường và quy định của pháp luật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn