Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004

Theo dõi sự thay đổi của Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em
Ngày hỏi:23/10/2018

Cho tôi hỏi theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004 thì quyền vui chơi, giải trí của trẻ em được quy định như thế nào? Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề trên trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn!

Kim Liên - Hà Tĩnh

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004
      (ảnh minh họa)
    • Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em được quy định tại Điều 17 Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004, theo đó:

      Trẻ em có quyền vui chơi, giải trí lành mạnh, được hoạt động văn hoá, nghệ thuật, thể dục, thể thao, du lịch phù hợp với lứa tuổi.

      Trên đây là tư vấn về quyền vui chơi, giải trí của trẻ em theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn