Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 1991

Theo dõi sự thay đổi của Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em
Ngày hỏi:23/10/2018

Trẻ em là mầm non tương lai của đất nước. Tôi muốn tìm hiểu về tất cả các quy định liên quan tới trẻ em từ trước đến nay. Cụ thể cho tôi hỏi quyền vui chơi, giải trí của trẻ em theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 1991 được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

Cẩm Tiên - Cần Thơ

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền vui chơi, giải trí của trẻ em được quy định tại Điều 11 Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 1991, theo đó:

      Trẻ em có quyền vui chơi, giải trí lành mạnh, được hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể dục, thể thao, du lịch phù hợp với lứa tuổi.

      Trên đây là tư vấn về quyền vui chơi, giải trí của trẻ em theo Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 1991. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn