Quyết định thu hồi giấy chứng nhận kinh doanh dịch vụ tư vấn du học

Ngày hỏi:11/05/2017

Quyết định thu hồi giấy chứng nhận kinh doanh dịch vụ tư vấn du học được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Khánh Linh, hiện đang là sinh viên trường Đại học Luật TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về quyết định thu hồi giấy chứng nhận kinh doanh dịch vụ tư vấn du học như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: khanh***@gmail.com

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quyết định thu hồi giấy chứng nhận kinh doanh dịch vụ tư vấn du học được quy định tại Khoản 3 Điều 110 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

    Quyết định thu hồi giấy chứng nhận kinh doanh dịch vụ tư vấn du học phải xác định rõ lý do thu hồi, các biện pháp bảo đảm quyền, lợi ích hợp pháp của người được tư vấn du học, tổ chức và cá nhân liên quan. Quyết định thu hồi phải được công bố công khai trên các phương tiện thông tin đại chúng.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về quyết định thu hồi giấy chứng nhận kinh doanh dịch vụ tư vấn du học. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!

     


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn