Sinh viên sư phạm nghỉ học tạm thời thì có được nhận hỗ trợ học phí không?

Ngày hỏi:10/04/2021

Tôi là sinh viên sư phạm năm 2. Không biết trong thời gian tạm thời nghỉ học thì có được nhận hỗ trợ học phí và chi phí sinh hoạt hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 6 Nghị định 116/2020/NĐ-CP quy định về bồi hoàn kinh phí hỗ trợ, trong đó:

      Sinh viên sư phạm nghỉ học tạm thời, bị đình chỉ học tập tạm thời sẽ không được hưởng chính sách hỗ trợ trong thời gian nghỉ học hoặc bị đình chỉ học.

      Như vậy, trong thời gian sinh viên sư phạm nghỉ học tạm thời thì sẽ không được hưởng chính sách hỗ trợ trong thời gian này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn