Sinh viên thuộc các tỉnh bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển có được miễn học phí không?

Ngày hỏi:07/09/2019

Ban biên tập cho em hỏi về việc Miễn học phí ạ, sinh viên thuộc các tỉnh bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển được miễn Giảm học phí không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • *Đối với các trường công lập.

      Theo quy định tại Điều 7, 8 Nghị định 86/2015/NĐ-CP quy định các đối tượng được miễn giảm học phí không có đối tượng sinh viên/ học sinh thuộc các tỉnh bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển.

      Như vậy, sinh viên thuộc các tỉnh bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển không được miễm giảm học phí.

      *Đối với trường dân lập.

      Tùy vào mỗi trường sẽ có những quy chế miễn, giảm học phí riêng. Nếu nhà trường có quy định miễn giảm học phí cho sinh viên thuộc các tỉnh bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển được miễn giảm thì sinh viên thuộc đối tượng đó được miễn giảm học phí.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn