Sổ sách, biểu mẫu quản lý đào tạo sơ cấp được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:23/12/2016

Bạn đọc Nguyễn Thị Hương, địa chỉ mail huongnguyen****@gmail.com hỏi: Sổ sách, biểu mẫu quản lý đào tạo sơ cấp được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Tôi là giáo viên, đang công tác tại một trường sơ cấp nên rất quan tâm tới vấn đề này. Tôi xin cảm ơn và mong sớm nhận được câu trả lời!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sổ sách, biểu mẫu quản lý đào tạo sơ cấp được hướng dẫn tại Điều 32 Thông tư 42/2015/TT-BLĐTBXH quy định về đào tạo trình độ sơ cấp do Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành.

      Theo đó, sổ sách, biểu mẫu quản lý đào tạo sơ cấp ban hành kèm theo Thông tư này, gồm:

      1. Tiến độ đào tạo : Mẫu số 3.

      2. Kế hoạch giáo viên : Mẫu số 4.

      3. Sổ lên lớp : Mẫu số 5.

      4. Sổ tay giáo viên : Mẫu số 6.

      5. Kế hoạch đào tạo : Mẫu số 7.

      6. Sổ cấp chứng chỉ sơ cấp : Mẫu số 8.

      7. Sổ cấp bản sao chứng chỉ sơ cấp : Mẫu số 9.

      8. Sổ quản lý học sinh : Mẫu số 10.

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về sổ sách, biểu mẫu quản lý đào tạo sơ cấp, được quy định tại Thông tư 42/2015/TT-BLĐTBXH. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn