Tham gia biên soạn giáo trình cấp khoa được tính bao nhiêu giờ chuẩn?

Tham gia biên soạn giáo trình cấp khoa được tính bao nhiêu giờ chuẩn?

Ngày hỏi:14/06/2017

Quy đổi thời gian tham gia biên soạn giáo trình cấp khoa chưa sử dụng hết sang giờ chuẩn của giáo viên quân đội nhân dân Việt nam? Chào Ban Biên Tập Thư Ký Luật, tôi là Hoàng hiện đang sống và làm việc tại Hải Phòng. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban Biên Tập Thư Ký Luật giải đáp về quy đổi thời gian tham gia biên soạn giáo trình cấp khoa học chưa sử dụng hết sang giờ chuẩn của giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam? Vấn đề này đươc quy định ở đâu? Xin cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quy đổi thời gian tham gia biên soạn giáo trình cấp khoa học chưa sử dụng hết sang giờ chuẩn của giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam được quy định tại điểm a Khoản 1 Điều 7 Thông tư 96/2017/TT-BQP Quy định về định giờ chuẩn giảng dạy và nghiên cứu khoa học đối với nhà giáo trong quân đội nhân dân Việt Nam, theo đó:

    Tham gia biên soạn giáo trình, tài liệu cấp khoa trở lên: 01 trang (350 từ) được tính bằng 1,2 giờ chuẩn, 01 trang có hình vẽ được tính bằng 1,0 giờ chuẩn

    Trên đây là tư vấn của Ban Biên Tập Thư Ký Luật về vấn đề Quy đổi thời gian tham gia biên soạn giáo trình cấp khoa học chưa sử dụng hết sang giờ chuẩn của giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Thông tư 96/2017/TT-BQP Quy định về định giờ chuẩn giảng dạy và nghiên cứu khoa học đối với nhà giáo trong quân đội nhân dân Việt Nam.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn