Thành phần đánh giá, xếp loại hiệu trưởng tiểu học bao gồm những ai?

Ngày hỏi:26/05/2017

Thành phần đánh giá, xếp loại hiệu trưởng tiểu học bao gồm những ai? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hiệp hiện đang sống và làm việc tại Bình Dương. Tôi có nghe nói về việc đánh giá xếp loại hiều trưởng. Tôi muốn biết thành phần đánh giá, xếp loại hiệu trưởng tiểu học bao gồm những ai? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thành phần đánh giá, xếp loại hiệu trưởng tiểu học được quy định tại Khoản 1 Điều 10 Quy định chuẩn hiệu trưởng tiểu học ban hành kèm theo Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT, theo đó:

      Thành phần đánh giá, xếp loại hiệu trưởng gồm: hiệu trưởng, các phó hiệu trưởng, đại diện tổ chức cơ sở Đảng, Ban Chấp hành Công đoàn, Ban Chấp hành Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, Tổng phụ trách Đội Thiếu niên Tiền phong Hồ Chí Minh của trường; cán bộ, giáo viên, nhân viên cơ hữu của trường; thủ trưởng cơ quan quản lý trực tiếp hiệu trưởng.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thành phần đánh giá, xếp loại hiệu trưởng tiểu học. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn