Thế nào là cơ sở giáo dục mầm non ở địa bàn có khu công nghiệp?

Ngày hỏi:11/09/2020

Mình có nghe nói về cơ sở giáo dục mầm non ở địa bàn có khu công nghiệp nhưng chưa hiểu rõ lắm? Có quy định nào mới nhất giải thích rõ hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 2 Nghị định 105/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/11/2020) giải thích về cơ sở giáo dục mầm non ở địa bàn có khu công nghiệp như sau:

      Cơ sở giáo dục mầm non ở địa bàn có khu công nghiệp là cơ sở giáo dục mầm non thuộc địa bàn cấp huyện, nơi có khu công nghiệp đã được cơ quan có thẩm quyền cấp phép thành lập theo quy định của pháp luật về khu công nghiệp, có chăm sóc, giáo dục trẻ em là con công nhân, người lao động làm việc tại khu công nghiệp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn