Thời gian để sinh viên đại học hoàn thành chuẩn đầu ra về ngoại ngữ?

Ngày hỏi:25/09/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì thời gian để sinh viên đại học hoàn thành chuẩn đầu ra về ngoại ngữ là bao lâu? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 14 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 08/2021/TT-BGDĐT, có quy định:

      Sinh viên đã hết thời gian học tập tối đa theo quy định nhưng chưa đủ điều kiện tốt nghiệp do chưa hoàn thành những học phần Giáo dục quốc phòng-an ninh hoặc Giáo dục thể chất hoặc chưa đạt chuẩn đầu ra về ngoại ngữ, công nghệ thông tin, trong thời hạn 03 năm tính từ khi thôi học được hoàn thiện các điều kiện còn thiếu và đề nghị xét công nhận tốt nghiệp.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì thời gian tối đa để sinh viên hoàn thành chuẩn đầu ra về ngoại ngữ là 3 năm kể từ khi thôi học.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bằng đại học
    Đại học
    Đào tạo đại học
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn