Thời gian nghỉ hè giáo viên có được hưởng các loại phụ cấp?

Ngày hỏi:25/09/2021

Cho hỏi, theo quy định thì trong thời gian nghỉ hè giáo viên có được hưởng các loại phụ cấp như khi đang dạy học không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 1 Thông tư 15/2017/TT-BGDĐT có quy định:

      Thời gian nghỉ hè hằng năm của giáo viên là 02 tháng (bao gồm cả nghỉ hằng năm theo quy định của Bộ Luật lao động), được hưởng nguyên lương và các phụ cấp (nếu có).

      Như vậy, trong thời gian nghỉ hè hằng năm của giáo viên thì các loại phụ cấp mà giáo viên có vẫn được hưởng bình thường như lúc giảng dạy, không bị cắt trong thời gian này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Phụ cấp đứng lớp
    Hưởng phụ cấp thâm niên
    Chế độ phụ cấp thâm niên
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn