Thời gian và hình thức đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911

Ngày hỏi:28/08/2018

Tôi là cán bộ đã về hưu, cũng có tìm hiểu chút kiến thức về Đề án 911 nhưng cũng có thắc mắc, mong các chuyên viên hỗ trợ tư vấn. Cho tôi hỏi là thời gian và hình thức đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911 được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn. Trần Thanh Thiện (090***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian và hình thức đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911 được quy định tại Điều 8 Quy định đào tạo trình độ tiến sĩ theo Đề án “Đào tạo giảng viên có trình độ tiến sĩ cho trường đại học, cao đẳng giai đoạn 2010-2020” phê duyệt tại Quyết định 911/QĐ-TTg do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành kèm theo Thông tư 35/2012/TT-BGDĐT như sau:

      - Thời gian đào tạo: theo yêu cầu của chương trình đào tạo nhưng không quá 4 năm.

      - Hình thức đào tạo: tập trung (NCS dành toàn bộ thời gian học tập, nghiên cứu tại cơ sở đào tạo).

      Trên đây là nội dung quy định về thời gian và hình thức đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 35/2012/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn