Thông báo tuyển sinh đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911

Ngày hỏi:28/08/2018

Qua hòm thư điện tử, ban biên tập nhận được email với nội dung cần tư vấn như sau:

Thông báo tuyển sinh đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911 được quy định cụ thể ra sao? Chân thành cảm ơn.

Nguyệt Quế (0907***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thông báo tuyển sinh đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911 được quy định tại Điều 10 Quy định đào tạo trình độ tiến sĩ theo Đề án “Đào tạo giảng viên có trình độ tiến sĩ cho trường đại học, cao đẳng giai đoạn 2010-2020” phê duyệt tại Quyết định 911/QĐ-TTg do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành kèm theo Thông tư 35/2012/TT-BGDĐT như sau:

      - Căn cứ các quy định của văn bản này, hằng năm, Bộ Giáo dục và Đào tạo thông báo tuyển sinh, trong đó nêu cụ thể chỉ tiêu, thời hạn tuyển sinh; nước gửi đi đào tạo; điều kiện dự tuyển đối với từng chương trình đào tạo của từng nước; điều kiện trúng tuyển; điều kiện để có quyết định đi học ở nước ngoài;

      - Thông báo tuyển sinh được đăng tải công khai trên trang thông tin điện tử của Bộ Giáo dục và Đào tạo (www.moet.gov.vn) và Cục ĐTVNN (www.vied. vn).

      Trên đây là nội dung quy định về việc thông báo tuyển sinh đào tạo trình độ tiến sĩ ở nước ngoài theo Đề án 911. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 35/2012/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn