Thông tin tuyển sinh thạc sĩ bắt buộc phải đăng trên website của BGDĐT

Ngày hỏi:25/09/2020

Cho mình hỏi thông tin tuyển sinh trình độ thạc sĩ của các trường, các cơ sở đào tạo phải được dán, thông báo, đăng tải trên những phương tiện truyền thông nào? Thông tin này có bắt buộc phải gửi về cho Bộ GD&ĐT đăng tải trên trang thông tin của Bộ hay không? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 10 Quy chế đào tạo trình độ thạc sĩ (Ban hành kèm theo Thông tư 15/2014/TT-BGDĐT) có quy định như sau:

      Chậm nhất ba tháng trước ngày thi tuyển sinh, cơ sở đào tạo ra thông báo tuyển sinh. Thông báo tuyển sinh phải được niêm yết tại bảng tin và đăng trên website của cơ sở đào tạo; thông tin trên báo và đăng trên website của Bộ Giáo dục và Đào tạo (gửi qua địa chỉ: duatin@moet.edu.vn).

      Như vậy theo quy định này thì thông tin tuyển sinh trình độ thạc sĩ phải được đăng trên website của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Thông tin tuyển sinh được gửi qua địa chỉ duatin@moet.edu.vn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn