Tiêu chí quản lý tài chính, tài sản nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học

Ngày hỏi:26/05/2017

Tiêu chí quản lý tài chính, tài sản nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Lam Châu hiện đang sống và làm việc tại Đà Nẵng. Tôi làm kế toán tại môt trường tiểu học. Tôi có ngh vế quy định Chuẩn hiệu trưởng tiểu học. Tôi muốn biết tiêu chí quản lý tài chính, tài sản nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học được quy định ra sao? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí quản lý tài chính, tài sản nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học được quy định tại Khoản 6 Điều 6 Quy định chuẩn hiệu trưởng tiểu học ban hành kèm theo Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT, theo đó:

      a) Huy động và sử dụng các nguồn tài chính phục vụ hoạt động dạy học và giáo dục của nhà trường đúng quy định của pháp luật, hiệu quả;

      b) Quản lý sử dụng tài sản đúng mục đích và theo quy định của pháp luật;

      c) Tổ chức xây dựng, bảo quản, khai thác và sử dụng cơ sở vật chất và thiết bị dạy học của nhà trường theo yêu cầu đảm bảo chất lượng giáo dục.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về tiêu chí quản lý tài chính, tài sản nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quản lý tài chính
    Tài sản
    Hiệu trưởng
    Hiệu trưởng trường tiểu học
    Trường tiểu học
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn