Tiêu chí thực hiện dân chủ trong nhà trường của hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non

Ngày hỏi:21/12/2018

Tìm hiểu quy định của pháp luật về việc bổ nhiệm vị trí hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non. Có thắc mắc sau tôi mong nhận phản hồi. Cụ thể: Tiêu chí thực hiện dân chủ trong nhà trường của hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí thực hiện dân chủ trong nhà trường của hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non được quy định tại Khoản 2 Điều 6 Thông tư 25/2018/TT-BGDĐT ban hành Quy định chuẩn hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non, cụ thể như sau:

      - Mức đạt: Tổ chức xây dựng và thực hiện quy chế dân chủ trong nhà trường theo quy định;

      - Mức khá: Phát huy quyền làm chủ của các thành viên, các tổ chức trong nhà trường để nâng cao chất lượng nuôi dưỡng, chăm sóc và giáo dục trẻ; bảo vệ những cá nhân công khai bày tỏ ý kiến; chủ động phát hiện, ngăn chặn, xử lý kịp thời các trường hợp vi phạm quy chế dân chủ trong nhà trường;

      - Mức tốt: Hỗ trợ cán bộ quản lý cơ sở giáo dục mầm non về thực hiện quy chế dân chủ trong nhà trường.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn