Tiêu chí xây dựng và tổ chức thực hiện quy hoạch, kế hoạch phát triển nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học

Ngày hỏi:26/05/2017

Tiêu chí xây dựng và tổ chức thực hiện quy hoạch, kế hoạch phát triển nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Nam hiện đang sống và làm việc tại Biên Hòa. Tôi muốn biết tiêu chí xây dựng và tổ chức thực hiện quy hoạch, kế hoạch phát triển nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học được quy định ra sao? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí xây dựng và tổ chức thực hiện quy hoạch, kế hoạch phát triển nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học được quy định tại Khoản 2 Điều 6 Quy định chuẩn hiệu trưởng tiểu học ban hành kèm theo Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT, theo đó:

      a) Dự báo được sự phát triển của nhà trường phục vụ cho việc xây dựng quy hoạch và kế hoạch phát triển nhà trường;

      b) Xây dựng và tổ chức thực hiện quy hoạch phát triển nhà trường toàn diện và phù hợp;

      c) Xây dựng và tổ chức thực hiện đầy đủ kế hoạch năm học.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về tiêu chí xây dựng và tổ chức thực hiện quy hoạch, kế hoạch phát triển nhà trường Chuẩn hiệu trưởng tiểu học. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quy hoạch
    Kế hoạch
    Hiệu trưởng
    Hiệu trưởng trường tiểu học
    Trường tiểu học
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn