Tiêu chuẩn cơ sở vật chất tối thiểu của trường trung học phổ thông có nhiều cấp học

Ngày hỏi:20/06/2020

Theo quy định mới nhất, trường THPT phải đảm bảo có tiêu chuẩn cơ sở vật chất tối thiểu như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 22 Tiêu chuẩn cơ sở vật chất các trường mầm non, TH, THCS, THPT và trường phổ thông có nhiều cấp học Ban hành kèm theo Thông tư 13/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ 11/07/2020), tiêu chuẩn cơ sở vật chất tối thiểu của trường trung học phổ thông có nhiều cấp học được quy định như sau:

      Áp dụng theo các tiêu chuẩn cơ sở vật chất tối thiểu của cấp học cao nhất của trường tại Quy định này và các quy định sau:

      - Khối phòng học tập

      Áp dụng theo tiêu chuẩn cơ sở vật chất tối thiểu của từng cấp học tại Quy định này và được bố trí phân khu riêng biệt cho từng cấp học.

      - Khối phụ trợ

      Khu vệ sinh học sinh: Áp dụng theo tiêu chuẩn cơ sở vật chất tối thiểu của từng cấp học tại Quy định này và bố trí phân khu riêng biệt cho từng cấp học.

      - Khu sân chơi, bãi tập, thể dục thể thao

      Bố trí dụng cụ, thiết bị vận động phù hợp cho từng cấp học.

      - Tỷ lệ công trình kiên cố không dưới 40%.

      - Thiết bị dạy học được trang bị cho từng cấp học theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn