Tiêu chuẩn của tuyên truyền viên quốc phòng, an ninh

Ngày hỏi:16/02/2017

Tiêu chuẩn của tuyên truyền viên quốc phòng, an ninh. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Hồng Tuyền, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Hiện giờ, tôi muốn xin làm tuyên truyền viên quốc phòng, an ninh tại địa phương. Cho tôi hỏi, tôi cần phải đáp ứng điều kiện gì để được nhận ạ? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 27 Luật Giáo dục quốc phòng và an ninh 2013 thì tiêu chuẩn của tuyên truyền viên quốc phòng, an ninh được quy định như sau:

      Căn cứ tiêu chuẩn do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng quy định, Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã xem xét, quyết định công nhận tuyên truyền viên giáo dục quốc phòng và an ninh.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Tiêu chuẩn của tuyên truyền viên quốc phòng, an ninh. Bạn nên tham khảo chi tiết Luật Giáo dục quốc phòng và an ninh 2013 để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn