Tiêu chuẩn lựa chọn cán bộ quản lý cơ sở giáo dục mầm non cốt cán

Ngày hỏi:21/12/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Phương Bình, tìm hiểu quy định của pháp luật về chuẩn giáo viên mầm non theo quy định mới tôi mong nhận được tư vấn với thắc mắc sau: Tiêu chuẩn lựa chọn cán bộ quản lý cơ sở giáo dục mầm non cốt cán được quy định như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn lựa chọn cán bộ quản lý cơ sở giáo dục mầm non cốt cán quy định tại Khoản 1 Điều 12 Thông tư 25/2018/TT-BGDĐT ban hành Quy định chuẩn hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non, cụ thể như sau:

      - Có ít nhất 02 năm kinh nghiệm làm hiệu trưởng hoặc phó hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non;

      - Là hiệu trưởng, phó hiệu trưởng cơ sở giáo dục mầm non được người có thẩm quyền đánh giá đạt mức khá trở lên theo chuẩn hiệu trưởng;

      - Được cơ quan quản lý cấp trên lựa chọn phù hợp với yêu cầu hỗ trợ, tư vấn về tổ chức và thực hiện các hoạt động bồi dưỡng đội ngũ cán bộ quản lý cơ sở giáo dục mầm non ở địa phương;

      - Có nguyện vọng trở thành cán bộ quản lý cơ sở giáo dục mầm non cốt cán.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn