Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên hạng II?

Ngày hỏi:12/11/2020

Em muốn hỏi về tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên chính (hạng II) đại học công lập theo quy định mới ạ? Nhờ hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 6 Thông tư 40/2020/TT-BGDĐT (Có hiệu lực từ 12/12/2020) quy định về tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giảng viên chính (hạng II) - Mã số: V.07.01.02 như sau:

      - Có bằng thạc sỹ trở lên phù hợp với vị trí việc làm, ngành hoặc chuyên ngành giảng dạy;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giảng viên chính (hạng II).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn