Tổ phó tổ toán trường THCS một tuần dạy mấy tiết?

Ngày hỏi:25/09/2021

Cho hỏi, tổ phó tổ toán (tổ chuyên môn) trường THCS một tuần dạy bao nhiêu tiết?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 6 Chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT quy định giáo viên trung học cơ sở phải dạy 19 tiết/tuần.

      Tuy nhiên đối với giáo viên kiêm nhiệm như tổ trưởng, tổ phó tổ chuyên môn thì sẽ được giảm định mức tiết dạy trong tuần, cụ thể đối với giáo viên là tổ phó tổ chuyên môn sẽ được giảm 1 tiết/tuần (Khoản 8 Điều 1 Thông tư 15/2017/TT-BGDĐT).

      Như vậy, giáo viên là tổ phó tổ toán của trường THCS sẽ dạy 18 tiết/tuần.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn