Tổ thư ký giúp việc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Bộ Giáo dục và Đào tạo

Ngày hỏi:27/10/2017

Tổ thư ký giúp việc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định như thế nào? Xin chào Quý Ban biên tập, tôi là Nguyễn Thành Phong hiện đang sinh sống và làm việc tại Bắc Ninh, tôi đang tìm hiểu quy chế hoạt động của Cổng thông tin điện tử thuộc Bộ Giáo dục và Đào tạo, nhưng có thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp như sau: Tổ thư ký giúp việc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu nội dung này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ thư ký giúp việc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định tại Điều 6 Quyết định 733/QĐ-BGDĐT năm 2017 Quy chế hoạt động Cổng thông tin điện tử Bộ Giáo dục và Đào tạo, cụ thể như sau:

      1. Tổ thư ký giúp việc bao gồm chuyên viên Trung tâm Truyền thông Giáo dục; chuyên viên Phòng Tổng hợp (Văn phòng Bộ); chuyên viên Cục Công nghệ thông tin; phóng viên Báo Giáo dục và Thời đại. Thành phần Tổ Thư ký giúp việc Ban Biên tập do Trưởng Ban Biên tập quyết định.

      2. Trung tâm Truyền thông Giáo dục thực hiện sản xuất, biên tập, cập nhật thông tin trên Cổng thông tin điện tử.

      3. Phòng Tổng hợp (Văn phòng Bộ) thực hiện quản lý thông tin văn bản trên Cổng thông tin điện tử.

      4. Cục Công nghệ Thông tin thực hiện quản lý điều hành hệ thống, đảm bảo hạ tầng phục vụ hoạt động Cổng thông tin điện tử.

      5. Báo Giáo dục và Thời đại thực hiện hỗ trợ thu thập, xử lý thông tin trên Cổng thông tin điện tử.

      Trên đây là nội dung câu trả lời về tổ thư ký giúp việc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Bộ Giáo dục và Đào tạo theo quy định. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Quyết định 733/QĐ-BGDĐT năm 2017.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn