Tốt nghiệp lớp 9 sau bao lâu sẽ có bằng tốt nghiệp?

Ngày hỏi:05/04/2021

Cho hỏi: Theo quy định thì tốt nghiệp lớp 9 sau bao lâu sẽ nhận được bằng tốt nghiệp?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 17 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 21/2019/TT-BGDĐT, có quy định về thời hạn cấp văn bằng, chứng chỉ như sau:

      - 75 ngày kể từ ngày có quyết định công nhận tốt nghiệp trung học cơ sở, trung học phổ thông;

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì sau 75 ngày kể từ ngày có quyết định công nhận tốt nghiệp người học sẽ được nhận bằng tốt nghiệp.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn