Trách nhiệm của Cục Quản lý chất lượng chương trình đào tạo giáo viên trung cấp, cao đẳng sư phạm được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:19/02/2020

Bên cạnh những tiêu chuẩn đánh giá chất lượng chương trình đào tạo, thì Cục Quản lý chất lượng có những trách nhiệm gì trong việc sử dụng tiêu chuẩn đánh giá và các vấn đề khác liên quan? Căn cứ pháp lý mới. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 15 Thông tư 02/2020/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ ngày 23/3/2020) quy định trách nhiệm của Cục Quản lý chất lượng như sau:

      Cục Quản lý chất lượng hướng dẫn cụ thể về sử dụng tiêu chuẩn đánh giá, hướng dẫn tự đánh giá và đánh giá ngoài để các trường, các tổ chức kiểm định chất lượng giáo dục thống nhất thực hiện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn