Trẻ em 02 tháng tuổi không được đến học tại cơ sở giáo dục mầm non?

Ngày hỏi:08/08/2020

Gia đình tôi mới sinh em bé, được tròn 02 tháng, tôi và vợ tôi công việc nhiều nên không có thời gian. Cho em giờ tôi muốn con mình vào cơ sở giáo dục mầm non có được không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trẻ em 02 tháng tuổi không được đến học tại cơ sở giáo dục mầm non?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 26 Luật giáo dục 2019 quy định về cơ sở giáo dục mầm non bao gồm:

      - Nhà trẻ, nhóm trẻ độc lập nhận trẻ em từ 03 tháng tuổi đến 03 tuổi;

      - Trường mẫu giáo, lớp mẫu giáo độc lập nhận trẻ em từ 03 tuổi đến 06 tuổi;

      - Trường mầm non, lớp mầm non độc lập là cơ sở giáo dục kết hợp nhà trẻ và mẫu giáo, nhận trẻ em từ 03 tháng tuổi đến 06 tuổi.

      Như vậy, đối với các cơ sở giáo dục mầm non theo Luật giáo dục thì chưa nhận những đứa trẻ dưới 03 tháng tuổi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn