Trong một năm thí sinh được đăng ký dự tuyển vào bao nhiêu trường công an?

Ngày hỏi:12/05/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi. Trong một khóa tuyển sinh, thí sinh được đăng ký dự tuyển vào bao nhiêu trường công an. Việc đăng ký thi vào trường công an có bị giới hạn không?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 3 Điều 6 Thông tư 15/2016/TT-BCA, có quy định như sau:

      - Trong năm đăng ký dự tuyển, mỗi thí sinh chỉ được đăng ký dự tuyển vào 01 (một) khối, 01 (một) ngành học ở 01 (một) học viện hoặc trường đại học và 01 (một) trường cao đẳng Công an nhân dân.

      - Việc tổ chức dự tuyển vào từng ngành học ở từng trường được thực hiện theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo và của Bộ Công an.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì trong một năm, mỗi thi sinh chỉ được đăng ký vào 01 khối, 01 ngành học ở 01 học viện hoặc trường đại học và 01 trường cao đẳng Công an nhân dân.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT