Trường cấp 2 vẫn có chức danh giáo sư?

Ngày hỏi:08/08/2020

Quy định pháp luật như thế nào về chức danh giáo sư tại các trường cấp 2, liệu ở cấp bậc này có chức danh này hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 68 Luật giáo dục 2019 quy định:

      Giáo sư, phó giáo sư là chức danh của nhà giáo đang giảng dạy, nghiên cứu khoa học ở cơ sở giáo dục đại học đáp ứng tiêu chuẩn giáo sư, phó giáo sư do cơ sở giáo dục đại học bổ nhiệm.

      Như vậy, có thể nói theo quy định trên tại cơ sở giáo dục cấp 2 không có chức danh giáo sư.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn