Trường hợp cơ sở hoạt động giáo dục nghề nghiệp bị chấm dứt hoạt động liên kết đào tạo

Ngày hỏi:29/03/2019

Ban tư vấn vui lòng cho tôi hỏi: Cơ sở hoạt động giáo dục nghề nghiệp bị chấm dứt hoạt động liên kết đào tạo trong trường hợp nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 26 Nghị định 15/2019/NĐ-CP hướng dẫn Luật giáo dục nghề nghiệp, có quy định cơ sở giáo dục nghề nghiệp, cơ sở hoạt động giáo dục nghề nghiệp được chấm dứt hoạt động liên kết đào tạo hoặc bị chấm dứt hoạt động liên kết đào tạo khi xảy ra một trong các trường hợp sau đây:

      a) Theo đề nghị của các bên liên kết;

      b) Hết thời hạn đình chỉ hoạt động liên kết nhưng không khắc phục được nguyên nhân dẫn đến đình chỉ hoạt động liên kết;

      c) Có hành vi vi phạm pháp luật gây hậu quả nghiêm trọng;

      d) Không triển khai hoạt động liên kết đào tạo sau thời hạn 24 tháng trở lên kể từ ngày được cấp giấy chứng nhận hoạt động liên kết đào tạo;

      đ) Các trường hợp khác theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng và chúc bạn sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn