Trường mầm non được thuê tối đa bao nhiêu bảo vệ?

Ngày hỏi:14/06/2019

Tôi hiện đang làm việc tại một trường mầm non công lập. Trường tôi muốn thuê thêm 01 bảo vệ nữa. Hiện tại thì trường có đã có 01 nhân viên bảo vệ. Tuy nhiên do nhu cầu thì phải thuê thêm 01 người nữa. Ban tư vấn cho tôi hỏi trường mầm non được thuê tối đa bao nhiêu bảo vệ? Chân thành cảm ơn!

Minh Anh - anh******@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 6 Thông tư liên tịch 06/2015/TTLT-BGDĐT-BNV thì:

      1. Nấu ăn: Nhà trẻ, trường mẫu giáo, trường mầm non có tổ chức bán trú thì được hợp đồng lao động để thực hiện nhiệm vụ nấu ăn như sau: Cứ 35 trẻ nhà trẻ hoặc 50 trẻ mẫu giáo thì được ký 01 lao động hợp đồng để bố trí vào vị trí nấu ăn.

      2. Bảo vệ: Căn cứ vào điều kiện kinh phí, nhu cầu, nhà trẻ, trường mẫu giáo, trường mầm non ký hợp đồng lao động để thực hiện nhiệm vụ bảo vệ, nhưng không vượt quá 02 người.

      ==> Theo quy định trên đay thì trường mầm non công lập được ký hợp đồng lao động tối đa với 02 bảo vệ.

      Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn