Trường mầm non tư thục có cần phó hiệu trưởng không?

Ngày hỏi:23/09/2021

Tôi đang có thắc mắc, thường ở trường nhà nước, tức trường công mầm non thì có phó hiệu trưởng. Vậy tôi muốn hỏi ở trường tư thục liệu có hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường mầm non tư thục có cần phó hiệu trưởng không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 8 Điều lệ trường mầm non Ban hành kèm theo Thông tư 52/2020/TT-BGDĐT quy định về cơ cấu tổ chức của nhà trường mầm non như sau:

      Cơ cấu tổ chức của nhà trường gồm: hội đồng trường, hiệu trưởng và phó hiệu trưởng; hội đồng thi đua khen thưởng; hội đồng kỉ luật; hội đồng tư vấn; tổ chức Đảng Cộng sản Việt Nam, tổ chức Công đoàn, tổ chức Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh; các tổ chuyên môn, tổ văn phòng; các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo.

      Cũng theo Điều 7 Điều lệ này thì trường mầm non có thể được thành lập dưới hình thức trường công hoặc trường tư thục. Do đó, không phân biệt trường công hay trường tư, mà ở trường mầm non về nguyên tắc vẫn phải có phó hiệu trưởng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn