Tuổi và sức khỏe của trẻ em mầm non được quy định thế nào?

Ngày hỏi:24/10/2016

Tuổi và sức khỏe của trẻ em mầm non được quy định thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang chuẩn bị cho con đi nhà trẻ. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi tuổi và sức khỏe của trẻ em mầm non được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Kim Ngân (ngan***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tuổi và sức khỏe của trẻ em mầm non được quy định tại Điều 42 Điều lệ Trường mầm non ban hành kèm theo Văn bản hợp nhất 05/VBHN-BGDĐT năm 2014 như sau:

      - Trẻ em từ ba tháng tuổi đến sáu tuổi được nhận vào nhà trường, nhà trẻ, nhóm trẻ, lớp mẫu giáo độc lập.

      - Không tiếp nhận trẻ em đang mắc bệnh truyền nhiễm, bệnh bẩm sinh nguy hiểm vào học trong các cơ sở giáo dục mầm non.

      Trên đây là quy định về tuổi và sức khỏe của trẻ em mầm non. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Văn bản hợp nhất 05/VBHN-BGDĐT năm 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn