Về chế độ đối với nhà giáo đã nghỉ hưu chưa được hưởng chế độ phụ cấp thâm niên trong lương hưu

Xin cho tôi biết về việc nhận tờ kê khai lãnh tiền trợ cấp thâm niên giáo viên hưu trí ở đâu và nộp cho bộ phận nào.? xin cám ơn.

    Nội dung này được BHXH thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Tại Điều 8 Quyết định số 52/2013/QĐ-TTgngày 30 tháng 08 năm 2013 của Thủ tướng Chính phủ về chế độ trợ cấp đối với nhà giáo đã nghỉ hưu chưa được hưởng chế độ phụ cấp thâm niên trong lương hưu đã quy định:
      Bảo hiểm xã hội Việt Nam có trách nhiệm hướng dẫn, tổ chức triển khai thực hiện chi trả trợ cấp theo quy định tại Quyết định này.
      Đến nay, Bảo hiểm xã hội Việt Nam chưa có hướng dẫn, tổ chức triển khai thực hiện việc chi trả trợ cấp nên Bảo hiểm xã hội thành phố chưa thể hướng dẫn triển khai thực hiện.


    Nguồn:

    Bảo hiểm xã hội thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn