Việc đánh giá xếp loại hiệu trưởng tiểu học theo chuẩn dựa vào căn cứ gì?

Ngày hỏi:26/05/2017

Việc đánh giá xếp loại hiệu trưởng tiểu học theo chuẩn dựa vào căn cứ gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Mai Anh hiện đang sống và làm việc tại Hà Nội. Tôi có nghe về việc đánh giá xếp loại hiệu trưởng tiểu học. Tôi muốn biết việc đánh giá xếp loại hiệu trưởng tiểu học theo chuẩn dựa vào căn cứ gì? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ đánh giá xếp loại hiểu trưởng học sinh tiểu học theo chuẩn được quy định tại Khoản 2 Điều 9 Quy định chuẩn hiệu trưởng tiểu học ban hành kèm theo Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT, theo đó:

      Căn cứ vào điểm của từng tiêu chí và tổng số điểm, việc đánh giá xếp loại hiệu trưởng được thực hiện như sau:

      a) Đạt chuẩn:

      - Loại xuất sắc: Tổng số điểm từ 162 đến 180 và các tiêu chí phải đạt từ 8 điểm trở lên;

      - Loại khá: Tổng số điểm từ 126 trở lên và các tiêu chí phải đạt từ 6 điểm trở lên;

      - Loại trung bình: Tổng số điểm từ 90 trở lên, các tiêu chí của tiêu chuẩn 1 và 3 phải đạt từ 5 điểm trở lên, không có tiêu chí 0 điểm.

      b) Chưa đạt chuẩn - loại kém:

      Tổng số điểm dưới 90 hoặc thuộc một trong hai trường hợp sau:

      - Có tiêu chí 0 điểm;

      - Có tiêu chí trong các tiêu chuẩn 1 và 3 dưới 5 điểm.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về căn cứ đánh giá xếp loại hiểu trưởng học sinh tiểu học theo chuẩn. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 14/2011/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hiệu trưởng trường tiểu học
    Hiệu trưởng
    Trường tiểu học
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn