Việc giáo dục, bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:03/04/2019

Ban biên tập hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Việc giáo dục, bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc giáo dục, bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy được quy định tại Điều 3 Nghị định 79/2014/NĐ-CP hướng dẫn Luật Phòng cháy và chữa cháy và Luật Phòng cháy và chữa cháy sửa đổi với nội dung như sau:

      Bộ Giáo dục và Đào tạo chủ trì, phối hợp với Bộ Công an xây dựng nội dung, thời lượng bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng về phòng cháy và chữa cháy để lồng ghép vào chương trình giảng dạy, hoạt động ngoại khóa trong nhà trường và cơ sở giáo dục khác phù hợp với từng cấp học, ngành học.

      Trên đây là nội dung giải đáp về việc giáo dục, bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn