Việc phổ biến, giáo dục pháp luật trên các phương tiện thông tin đại chúng ở nước ta được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:09/03/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Việc phổ biến, giáo dục pháp luật trên các phương tiện thông tin đại chúng ở nước ta được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 14 Luật phổ biến, giáo dục pháp luật 2012 thì việc phổ biến, giáo dục pháp luật trên các phương tiện thông tin đại chúng ở nước ta như sau:

      Đài Truyền hình Việt Nam, Đài Tiếng nói Việt Nam, Thông tấn xã Việt Nam, Báo Nhân dân, báo của các cơ quan bảo vệ pháp luật, báo và đài phát thanh, đài truyền hình cấp tỉnh xây dựng chương trình, chuyên trang, chuyên mục về pháp luật; đa dạng hóa các hình thức phổ biến, giáo dục pháp luật để phổ biến các quy định của pháp luật, tình hình thi hành pháp luật và các thông tin khác về pháp luật.

      Trên đây là nội dung giải đáp về việc phổ biến, giáo dục pháp luật trên các phương tiện thông tin đại chúng ở nước ta.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn