Việc thăng hạng chức danh địa chính viên hạng II được quy định ra sao?

Ngày hỏi:29/10/2019

Liên quan đến tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành địa chính. Ban biên tập cho tôi hỏi: Việc thăng hạng chức danh địa chính viên hạng II được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc thăng hạng chức danh địa chính viên hạng II được quy định tại Khoản 4 Điều 4 Thông tư liên tịch 52/2015/TTLT-BTNMT-BNV, cụ thể như sau:

      Viên chức thăng hạng từ chức danh địa chính viên hạng III lên chức danh địa chính viên hạng II phải có thời gian công tác giữ chức danh địa chính viên hạng III hoặc tương đương đủ từ 09 (chín) năm trở lên, trong đó thời gian gần nhất giữ chức danh địa chính viên hạng III đủ từ 02 (hai) năm trở lên.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quản lý hồ sơ địa chính
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn